Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Top posters
wavinflagym
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Vote_lcap1Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! I_voting_barỐi trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Vote_rcap1 
Admin
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Vote_lcap1Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! I_voting_barỐi trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Vote_rcap1 
vodichthienha
LIVERPOOL
MinhLong™
*_ShaDow_*
tinhyeumangtheo
@__LYTY__@
duongnganvy
mongthuytinh
Latest topics
» [HOT] Forum svhagiang.com ra mắt
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby Admin Mon Oct 03, 2011 7:22 am

» Chuyện thi Thi vấn đáp ===>? ở
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby *_ShaDow_* Sat Oct 01, 2011 3:02 pm

» Google oánh nhau với Facebook
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby Admin Sun Sep 25, 2011 5:34 pm

» Còn một đạo quân nữa đi đâu..?
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby @__LYTY__@ Sat Sep 17, 2011 7:43 pm

» Ca... rao học trò nè....?
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby @__LYTY__@ Fri Sep 16, 2011 8:08 pm

» Tình yêu và PC_HaY_tAt_Do!!
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby @__LYTY__@ Fri Sep 16, 2011 7:57 pm

» Hết hè 2011, chuyện cũ nhớ lại
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby @__LYTY__@ Fri Sep 16, 2011 3:41 pm

» Bữa tiệc đêm trong nhà vệ sinh
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby @__LYTY__@ Fri Sep 16, 2011 3:34 pm

» Hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi!”
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby @__LYTY__@ Fri Sep 16, 2011 3:31 pm

» 100 bài hát dành cho thiếu niên
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby @__LYTY__@ Fri Sep 16, 2011 11:36 am

» Thông Báo : Về việc chuyển diễn đàn
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby Admin Fri Sep 16, 2011 10:39 am

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 45 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby Admin Thu Sep 15, 2011 4:31 pm

» Một bữa money.....
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby hoatuongvy Thu Sep 15, 2011 12:37 pm

» Thủ thuật để cá nhân hóa chiếc USB
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Sat Sep 10, 2011 3:46 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 1 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Sat Sep 10, 2011 12:11 pm

» Chàng Luyện Lỡ Bước
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby Admin Fri Sep 09, 2011 4:16 pm

» ANH K9MN
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby Admin Fri Sep 09, 2011 10:57 am

» Vãi luyện
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby duongnganvy Thu Sep 08, 2011 8:43 pm

» Cách Phá Deep Freeze 6
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby @__LYTY__@ Tue Sep 06, 2011 11:15 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 45 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:14 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 44 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:13 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 43 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:12 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 42 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:12 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 41 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:09 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 40 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:09 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 39 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:08 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 38 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:07 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 37 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:06 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 36 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:06 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 35 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:05 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 34 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:05 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 33 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:04 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 32 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:04 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 31 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:03 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 30 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:03 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 29 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:02 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 28 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:02 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 27 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:01 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 26 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:00 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 25 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 1:00 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 24 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:59 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 23 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:59 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 22 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:58 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 21 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:58 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 20 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:57 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 19 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:56 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 18 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:56 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 17 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:55 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 16 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:54 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 15 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:54 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 14 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:51 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 13 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:49 pm

» Truyện Tây du ký chế đây ( phần 12 )
Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Icon_minitimeby wavinflagym Tue Sep 06, 2011 12:47 pm

Hãy tham gia diễn đàn svhagiang.net ngay!

|

Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed Mar 30, 2011 5:02 pm
doanu89
Mới tìm hiểu

Cấp bậc
Danh vọng:
2%/1000%

Tài năng:%/100%

Liên lạc

Thông tin
» posts : 2
» Points Points : 23909
» Thanks : 5
» Ngày gia nhập : 26/03/2011
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!!

Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! 10556_1297307130h3KM
Người ta nói”một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ” mà tôi đây luôn muốn có 1 nụ cười mà ko được,dường như tôi ko biết cười là thế nào.có nhiều khi tôi cảm thấy rất tuyệt vọng nhiều khi tôi đã nghĩ tới cái chết.mỗi ngày trôi qua là mỗi ngày đau khổ tôi là một người thất bại..thực tế thì vẫn muốn thử thách trêu ngươi tôi.sao bao điều tồi tệ lại liên tục sảy đến với tôi vậy chứ . tất cả người thân của tôi đều muốn xa lánh tôi.
có nỗi đau nào bằng nỗi đau bị chính người thân trong gia đình xa lánh, mắng mỏ và đánh đập.
có nỗi đau nào bằng nỗi đau có người thân mà vẫn cô độc
có điều xót xa nào bằng: ko có chỗ dựa về cả tinh thần và tình cảm
người thân của tôi đều như vậy làm lòng tôi tan nát ,đau đớn quằn quoại.ko ai an ủi tôi dù chỉ 1 câu.tôi ko có ai để tâm sự,người ta nói nỗi buồn mà được chia sẻ thì sẽ vơi bớt đi 1 phần,tôi đây ko biết chia sẻ với ai đây.mỗi lần nghĩ lại đời mình chỉ toàn nước mắt,đau thương.cứ nghĩ về mình lòng tôi như chảy máu,khi nghĩ tới tương lai thì chỉ thấy 1 màu tối đen mù mịt,ko 1 tia sáng dù nhỏ nhoi.mỗi ngày trôi qua là một địa ngục. ko ngày nào tôi thoát khỏi những điều đen đủi ,đắng cay .tôi viết bài này với lí do được bày tỏ nỗi niềm sâu kín trong lòng.nỗi khổ làm cuộc đời tôi luôn luôn đen tối và cay đắng.lí do thứ 2 là lúc này tôi rất thèm 1 nụ cười,1 niềm vui dù chỉ là nho nhỏ.tôi tìm những lời động viên,những người bạn để giúp tôi vượt qua quá khứ đắng cay,tôi muốn tìm cho mình nhưng người bạn đầu tiên,giúp tôi vượt qua nỗi cô đơn,luôn 1 mình lẻ bóng sống đơn độc trên cuộc đời sôi động, hay giúp tôi với.khi đọc xong bài viết này các bạn cảm nhận được nỗi buồn 1 thi nỗi buồn thực sự của tôi là hàng trăm hàng nghìn lần ..như thể ông trời tạo ra tôi để thực hiện sứ mệnh lịch sử là. tôi muôn bày tỏ nỗi niền của mình nhưng mình là người dốt văn điểm chỉ toàn 2à5 điểm mà thôi ,vốn từ của mình thì quá ít nên mình ko thể nói nên thật sự cảm xúc của mình được.mình chỉ có thể nói rằng mình là một con người của sự thất bại trong mọi lĩnh vực,luôn phải sống đơn độc 1 mình mặc dù người thân có dủ nhưng chăng ai quan tâm tới mình-như vậy còn đau khổ hơn những người vừa sinh ra đã ko có người thân như vậy họ sẽ được xã hội thương,yêu mếm chăm sóc,có người thương,kẻ lo,còn tôi đây nào có ai để ý sống như ko sống,có người thân mà ko ai lo cho mình,bạn bè ko có như vậy còn đau khổ hơn vạn lần họ người khuyết tật còn có xã hội ưu tiên,trợ cấp nhà ở,tình cảm.còn tôi đây 1 bóng đứng giữa đời.ko ai thương tôi.chẳng ai quí tôi.ko ai muốn làm bạn với tôi chỉ vì tôi kém trong ăn nói.
Chỉ biết nói thẳng,không hoa mỹ
Ko biết nói hay,ko văn thơ
người cũ thì thường ko ưa mình vì nói chuyện với mình chán,và 1 số người ghét mình vì mình chỉ biết phê bình thẳng làm mất lòng họ,ko biết nói sao cho dễ nghe ko biết những lời nịnh bợ văn hoa,những người mới tôi muốn làm quen hay làm quen với tôi thì đều đều thất vọng ko có ăn tượng gì vì tôi ko biết nói sao cho ấn tượng,sao cho hay.họ cảm thấy nói chuyện với mình rất khô khan chán lắm.thế là tôi vẫn 1 mình ko bạn thân, ko tri kỉ.lại còn thường bị bố mẹ mắng là ngu,là dốt,là đần…bây giờ tôi đang đứng giữa đám đông mọi người đang nói chuyện vui vẻ,cừơi đùa hồn nhiên,thoải mái lắm mà tôi đây vẫn lặng im đững đó,vẫn thấy cô đơn,miệng mình như bị đổ bê tông rồi đó mình trở thành 1 người ngu ngốc trong mắt mọi người.ngay cả họ hàng cũng ko ai để ý mình.tôi rất thiếu thốn về tình cảm.dường như mọi thứ tình cảm là thứ rất xa xỉ mà trước nay mình ko hề biết. trong khi mình lại biết rất rõ buồn tủi và đau khổ là như thế nào.ngày nào mình cũng có chuyện ko may,chuyện đau khổ,mỗi ngày là một địa ngục,cuộc sống của mình là địa ngục trần gian.nếu mà mình viết nhật kí thì đó là một quấn tiểu thuyết rất dài kể về một con người mà ông trời đưa xuống trần gian để chịu đựng mọi đau khổ của loài người trên thế gian ..mình mong các bạn cho mình những lòi khuyên để mình có đoạn đời còn lại tươi sáng hơn.các bạn ơi !...hãy cứu mình ra khỏi vực thẳm này với……
trong thế giới thật là sôi động
mà tôi đây lại cảm thấy cô đơn
đời sinh tôi để chịu nhiều cay đắng
để cuộc đời đày đọa cái thân tôi
ko bằng người cả ăn nói,thông minh
việc tôi làm dường như đều ko đúng
vật trên đời như chống lại thân tôi
tôi làm gì đều có chuỵện ko may
ko cho tôi môt niềm vui nhỏ bé
Tôi đứng giữa đám người nhộn nhịp
tôi ngồi đây mà như ko ai biết
như tôi đây ko hề có trên đời.
chưa ai từng gọi đúng tên tôi
cả bố mẹ cô gì chú bác
cái tên tôi dường như ko tồn tại
khi cần tôi họ gọi toàn đại,kết
đó là tên anh tôi và em tôi
tôi nơi đây mà như ko ai biết
tôi sinh ra như chưa từng được sinh
họ gọi bạn ko hề nhác tên bạn
chưa bao giờ tên bạn được nhắc đến
ngay cả cha mẹ bạn như vậy
bạn sẽ cảm thấy ra sao(đó chính là cảm giác của tôi phải chịu đựng gần10 năm nay)
làm tôi đây đau đớn ở trong lòng
đành ngậm ngùi vâng,dạ cho qua thôi
người ta nói tuổi thơ là sung sướng
tuổi học trò thoải mái rất hồn nhiên
còn tôi đây thì ko hề như thế
còn tôi đây luôn chỉ thấy đắng cay
luôn sợ sệt luôn ngồi khóc 1 mình
lên 4 tuổi tôi ko còn tuổi thơ
chuyện Ăn đòn vơi tôi thường xuyên lắm
chuyện bẻ bút,chuyện cái thước ko lành
chuyện đồ chơi,chuyện các thứ ko còn
toàn là chuyện thường ngày tôi phải chịu
tuổi thơ tôi ko còn gì để nhớ
ngoài đau khổ và chẳng có hồn nhiên
nhìn lũ trẻ tung tăng ngoài bãi cỏ
trái tim tôi dường như nhỏ máu
đời lấy đi nụ cười tôi có
đời lấy đi cả mọi thứ của tôi
lớn lên rồi tôi thành người ít nói
tôi ko khôn như lũ bè lũ bạn
tôi ăn nói ôi thật là kém cỏi
làm tôi đây tự ti ngại giao tiếp
tự biến mình thành con người xa lạ
tự khép mình vào thế giới cô đơn
nói chuyện thì mình trước nhớ sau quên
ko bằng người mình chẳng dám tâm tư
làm tôi đây ko hề có bạn thân
tâm hồn tôi đang rơi dần vực thẳm
trái tim tôi như rỉ máu luôn luôn
ít có người ngồi trò chuyện với tôi
đối với họ mình là người kém cỏi
mình dớ dẩn và có tính hay quên(chỉ là suy nghĩ của riêng tôi)
mười tám tuổi mà bạn bè ko có
đành ngậm ngùi nỗi khổ trong lặng im
luôn 1 mình lẻ bóng trong hiu quạnh
mười tám tuổi nào từng cười được mấy
khóc thì nhiều vì tôi quá tủi thân
giờ đây tôi như ko còn nước mắt
nước mắt tôi như chảy ngược vào tim
tấm lòng tôi như vật gì rày xéo
khóc phận mình mà đâu còn nước mắt
chẳng có người mà giúp đỡ tôi đây
việc thường ngày mình ngồi im 1 chỗ
chửi phận mình chửi sự đời chớ trêu
tự đánh vào cái đầu mình ngu ngốc
dường như mình bị tấn công mọi phía
làm lòng mình như triệu vết dao đâm
trái tim mình như bị người bóp nghẹt
làm nho mình đau khổ suốt bao năm
thế giới thực mình chưa hề tồn tại
thế giới mạng tôi mong được cưu mang
tôi muốn tìm cho mình người đồng cảm
người đưa tôi từ vực thẳm đi lên
tôi luôn tìm 1 người giàu tình cảm
vá cho tôi 1 ít vết thương lòng
tôi muốn tìm cho mình 1 bài hát
1 bài hát giải thoát trái tim tôi
Giờ đây tôi như ko còn ý trí
Trẳng còn gì làm động lực đi lên
Hỡi cư dân trong thế giới IT
Cầu xin người hãy cứu lấy thân tôi.
.Hận đời đen bạc
Hận kẻ bạc tình
Hận cả gia đình
Hận luôn hàng xóm
Ko còn ai đứng bên ta
Đoàn:09049546611 Nick chat:doan_nguyendang@yahoo.com

Nỗi cô đơn

Tài Sản của doanu89
Chữ ký của thành viên

Wed Mar 30, 2011 5:03 pm
doanu89
Mới tìm hiểu

Cấp bậc
Danh vọng:
2%/1000%

Liên lạc

Thông tin
» posts : 2
» Points Points : 23909
» Thanks : 5
» Ngày gia nhập : 26/03/2011
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Re: Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!!

[b]tất cả có tại [You must be registered and logged in to see this link.]
:bounce: :bounce: :bounce: :bounce: :bounce: :bounce: :bounce: :bounce:

Tài Sản của doanu89
Chữ ký của thành viên

Wed Mar 30, 2011 5:47 pm
Admin
Admin
BQT

Cấp bậc
Danh vọng:
147%/1000%

Tài năng:32%/100%

Liên lạc
http://www.svhagiang.tk

Thông tin
» Birthday : 26/10/1991
» posts : 147
» Points Points : 24677
» Thanks : 14
» Ngày gia nhập : 06/01/2011
» Age : 32
» Đến từ : KoreA
» Hiện giờ đang:

Bài này hơi dài... các bạn cố gắng đọc nhá!!!
mình là người póc tem..
thanks!!!! :D

Tài Sản của Admin
Chữ ký của thành viên

Sponsored content

Cấp bậc
Danh vọng:
%/1000%

Liên lạc

Thông tin » Hiện giờ đang:

Tài Sản của Sponsored content
Chữ ký của thành viên

Ối trời ơi | Nỗi buồn Tận cùng thế giới !!! Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Quảng cáo SVHAGIANG
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất